Đoàn trường THPT Hoàng Hoa Thám
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đoàn trường THPT Hoàng Hoa Thám

welkum to my dear school

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả Thông điệp
kelly_nhox
Vô danh
Vô danh
kelly_nhox

Age : 30 Registration date : 08/11/2008 Tổng số bài gửi : 12 Trường - lớp của bạn : Hoang Hoa Tham 10a10 Sở thích : di choi, xem phim, chat... Tính cách : dzuj dze~ hoa` dong` hoi bjn bjn chut' ah`......

Bài gửiTiêu đề: MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT Empty10/11/08, 08:42 pm

Đây là 1 số trò về phản xạ nè:

DẤU CỘNG, TRỪ, NHÂN, CHIA:

Cách chơi:
Lúc đầu quản trò làm chậm cho các bạn quen rồi sau nhanh dần. Ai làm sai là vi phạm luật chơi không được chơi nữa ngồi xuống.

Luật:
Cộng: Nhảy dang chân ngang rồi chụm lại, tiếp nhảy đưa chân trên chân dưới như hình dấu +.

Trừ: Nhảy đưa chân ngang như dấu –.

Nhân: Nhảy đưa chân chéo, trái trên bên trái và phải dưới bên phải rồi ngược lại như dấu X.

Chia: Nhảy chân trước chân sau thẳng hàng tượng trưng cho dấu : .

DÀI, NGẮN, CAO, THẤP:

Cách chơi:
Quản trò đứng trước bạn nói và làm thì làm theo. Khi đã quen làm nhanh hơn và có thể nói khác làm khác. Ai làm sai phải ngồi xuống không chơi nữa.

Luật là:
Dài thì hai tay mở rộng theo chiều ngang.

Ngắn thì 2 tay đưa lại gần nhau.

Cao thì 2 tay mở rộng theo chiều dọc.

Thấp thì 2 tay khép lại gần nhau.

Trò chơi động chút:

BÀ GOÁ BỎ TIỀN

Vật dụng: chiếc khăn hay sâu chìa khoá.
Cách chơi:
Tất cả ngồi vòng tròn, tay để phía sau. Cử 1 em cầm khăn chạy quanh (ngoài vòng) tuỳ ý em này muốn bỏ khăn sau lưng bất cứ em nào. Và bỏ thế nào để em đó không biết nếu biết em này đứng dậy lấy khăn làm như em thứ nhất, nếu không biết em thứ nhất chạy một vòng lấy khăn đã bỏ quất mạnh vào lưng em không biết, sau đó trao khăn cho em bị quất và em này lại làm như em trước.

Quy định:
Những em ngồi bỏ tay ra phía sau nhưng không được nhìn về phía sau.

Em bỏ khăn không được bỏ quá xa lưng bạn của mình.

BÀ HAI ĐI CHỢ:

Cách chơi:
Quản trò nói: “Bà hai đi chợ”, các bạn đáp: “Mua gì, mua gì”, rồi quản trò nêu ra vật dụng nào đó cùng động tác thì các bạn làm theo. Lưu ý có thể nêu nhiều vật và làm các động tác cùng 1 lúc.

BẠN ƠI HÃY LÀM

Cách chơi:
Trước khi làm một động tác QT nói: “Bạn ơi hãy làm”. Các bạn trả lời: “Làm như thế nào?”. QT vừa nói: “Làm như thế này này”vừa làm một động tác. Các bạn làm theo, xong quản trò làm lại như trên chỉ khác là các động tác.

BẮN SÚNG

Cách chơi :
Vòng tròn vừa hát vừa vỗ tay “Tèn ten, tèn tén ten, ten tèn ten”. Người quản trò chỉ vào bạn A thì bạn A ngồi xuống và 2 bạn bên cạnh chỉ tay làm súng hướng vào bạn A và hô to “Đùng”. Bạn nào bắn chậm hoặc bắn sai là chết.

BẮN SÚNG THẦN CÔNG :

Cách chơi :
Vòng tròn đứng thành từng nhóm 3 người, mỗi nhóm đếm số thứ tự để biết số của mình.
Khi quản trò gọi một số bất kỳ thì nhóm đó sẽ bắn. Người bên phải hô “lách”, người bên trái hô “cách”, người ở giữa hô “đùng” và kêu một số khác. Cuộc chơi tiếp tục như thế
Luật chơi :
Các tiếng kêu của mỗi đội phải liên tục, không được ngắt quãng. Nếu sai sẽ bị loại.
Nếu bắn vào số của mình thì sẽ bị “nổ”

Còn rất nhiều trò chơi rất vui....nhưng trên đây chỉ là 1 vài trò đơn giản
http://360.yahoo.com/my_profile-o4Qz0WUib6fRHlqtA4lfSQiOPBsclbHG
jambonai
Vô danh
Vô danh
jambonai

Age : 31 Registration date : 03/11/2008 Tổng số bài gửi : 61 Trường - lớp của bạn : 10a4 Sở thích : ăn + chơi Tính cách : THÂN phận nghèo mà ước vọng cao sang

Bài gửiTiêu đề: Re: MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT Empty10/11/08, 09:52 pm

cái trò bạn ơi hãy làm thiếu thì phải
bạn ơi hãy làm
làm như thế nào
làm như thế này
đừng có làm sai
có khó chi đâu mà làm sai
gấucon_kute
Mode thử nghiệm
Mode thử nghiệm
gấucon_kute

Age : 30 Registration date : 04/11/2008 Tổng số bài gửi : 98 Trường - lớp của bạn : Hoàng Hoa Thám xì kun - lớp 10a2 Sở thích : hướng đạo the best ^^ Tính cách : khùng điên

Bài gửiTiêu đề: Re: MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT Empty11/11/08, 07:52 am

hihi...bên chỗ gấu quản trò chơi mấy trò độc lắm , chơi theo mà mún léo lưỡi lun thx for sharing há^^
http://animalclub.darkbb.com
kelly_nhox
Vô danh
Vô danh
kelly_nhox

Age : 30 Registration date : 08/11/2008 Tổng số bài gửi : 12 Trường - lớp của bạn : Hoang Hoa Tham 10a10 Sở thích : di choi, xem phim, chat... Tính cách : dzuj dze~ hoa` dong` hoi bjn bjn chut' ah`......

Bài gửiTiêu đề: Re: MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT Empty11/11/08, 09:08 am

Hi!!!!!!!!Thì từ từ chúng ta sẽ cùng nhau suy nghĩ cùng nhau đưa lên những trò chơi thật vui hen.............
http://360.yahoo.com/my_profile-o4Qz0WUib6fRHlqtA4lfSQiOPBsclbHG
jambonai
Vô danh
Vô danh
jambonai

Age : 31 Registration date : 03/11/2008 Tổng số bài gửi : 61 Trường - lớp của bạn : 10a4 Sở thích : ăn + chơi Tính cách : THÂN phận nghèo mà ước vọng cao sang

Bài gửiTiêu đề: Re: MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT Empty11/11/08, 08:58 pm

suy nghĩ là sở đoãn của mjnh`=))=))
ai nghĩ ra mjnh` chơi thì dc:D:D
Sơrj
Mode thử nghiệm
Mode thử nghiệm
Sơrj

Age : 30 Registration date : 03/11/2008 Tổng số bài gửi : 63 Trường - lớp của bạn : 10a2 Sở thích : làm những gì mình thích Tính cách :

Bài gửiTiêu đề: Re: MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT Empty12/11/08, 08:21 pm

thích nhất là chơi trò đọc nhanh ấy...
có mấy từ đọc xong mà lẹo cả lưỡi...
mà sợ nghe xong còn nghe nhầm ...
có kì câu người ta là vậy "bữa trưa ăn bưởi chua"
nghe sao thành "buổi trưa ăn sữa chua..."... pó tay luôn
http://360.yahoo.com/my_profile-9JhFnHYyc6NyhhmARkA.bJHtr6pZKO8J
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT Empty

MỘT SỐ TRÒ CHƠI TRONG SINH HOẠT

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang