Đoàn trường THPT Hoàng Hoa Thám
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đoàn trường THPT Hoàng Hoa Thám

welkum to my dear school

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

1 cách sơ cứu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả Thông điệp
Admin
Công thần
Công thần
Admin

Age : 32 Registration date : 10/10/2008 Tổng số bài gửi : 79 Trường - lớp của bạn : Hoàng Hoa Thám Sở thích : Tính cách :

Bài gửiTiêu đề: 1 cách sơ cứu 1 cách sơ cứu Empty11/11/08, 04:36 pm

ChickyKilla đã viết:
Part 1 bị del rùi àh ?
ko bik có bạn nào hum wa thấy đc cảnh cô hiệu phó, cô Nga & thầy Thuật lo lắng thế nào cho 1 bạn nữ lớp 12 ko nhỉ ? Trời thì mưa to ko thể đưa ra bệnh viện đc, thầy gọi điện liên tục (chẳng bik cho ai - may mà sau đó Taxi vào đưa đi), mấy cô thì đi ra đi vào, xoa dầu, đắp chăn rùi ôm bạn ấy (mình thấy bạn ấy người giật giật ghê lém).
bạn viết bài nì cảm động thật đấy, hy vọng nhìu ng` nghĩ đc như bạn...hope so..
Cái triệu chứng mà bn nói là "Hạ canxi" đấy. Theo mình hiểu nôm na thì khi bị hạ canxi thì ng bệnh sẽ lên cơn co giật, thậm chí là bị co cứng cơ, ngất xỉu và ko còn ý thức, mồ hôi chảy đầm đìa, đôi lúc khó thở. Lớp mình đã có bn bị như thế rùi, nguyên nhân thường do ko ăn đầy đủ, lo lắng hồi hộp quá mức. Lớp mình có bn bị thế rùi, lúc đó bọn mình chỉ biết tìm cái nón chặn miệng bn đề phòng cắn lưỡi, đặt bn đó ngồi dựa tường, ko để nằm xuống khi bn vẫn đang mất ý thức (tụi tui sợ nó bị khó thở), đồng thời dùng khăn lau mồ hôi, ko quạt trực tiếp vào người bệnh (sợ trúng gió), chú ý đứng tản ra, đừng bu vào ng ta ko thôi ngộp lắm. Sau khi bn tỉnh thì cho bn nằm thoải mái, có thể quạt nhẹ và dùng dầu xoa cho máu lưu thông (tụi nó mà tỉnh lại rùi mặt mũi trắng bệch ra). Đó là kn "tay ngang" của bọn tui.
https://hhtsite.forumvi.com

1 cách sơ cứu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang