Đoàn trường THPT Hoàng Hoa Thám
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đoàn trường THPT Hoàng Hoa Thám

welkum to my dear school

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

[Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10]

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả Thông điệp
†¯°Nhox_Kµte°¯†
Vô danh
Vô danh
†¯°Nhox_Kµte°¯†

Age : 30 Registration date : 05/11/2008 Tổng số bài gửi : 30 Trường - lớp của bạn : Hoàng Bông Thám xì kun- lớp 10A10 Sở thích : Tính cách :

Bài gửiTiêu đề: [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Empty06/11/08, 06:00 am

Tôi giờ mới học lớp 10 nhưng cũng đã có ko ít kỉ niêm với mái trường này [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] 722779 .Thầy cô đã dẫn dắt tôi qua bao ngày tháng phía trước.Mới chỉ là học sinh thôi nhưng tôi đã có bao nhiêu cảm xúc tràn đầy!Tôi xin cảm ơn những người thầy cô đã gắn bó với tôi suốt mấy tháng trời năm lớp 10 này (nhất là cô Vi Huyền Kµte [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] 253497 )!Biết như vậy nhưng tôi xao xuyến bao nhiêu những tháng năm ấu thơ những tháng năm bây giờ chưa phai.Vâng ai đọc bài này xin các bạn đừng nói gì cả,vì tôi mới chỉ là đứa học sinh lớp 10 mà thôi!Tôi biết nhưng không phải lúc này xin nói với các thầy các cô rằng chúng em xin cảm ơn các thầy các cô rất nhiều!Tháng năm học trò ấy chưa phai chưa phai đâu!Xin cảm ơn mọi người mọi bạn bè mà tôi đã kết thân xin cám ơn những người đã dìu dắt toi trên quãng đường học trò thơ bé! Nhưng với tôi,kỉ niệm đó chưa phai chưa phai đâu chưa phai mờ đâu vậy xin kính chúc các thầy các cô đã nuôi nấng em từ hồi lớp 1 đến giờ và xin chúc 1 điều rằng!:Xin cảm ơn các thầy các cô đã nuôi nấng em nên người cảm ơn bao người cha mẹ thứ 2 của em. Vâng xin chúc các thầy các cô mạnh khoẻ vui vẻ trong ngày 20/11 này! [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] 926973

Được sửa bởi Admin ngày 06/11/08, 09:06 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : mún bị del bài thi [event] ko hả em?)
†¯°Nhox_Kµte°¯†
Vô danh
Vô danh
†¯°Nhox_Kµte°¯†

Age : 30 Registration date : 05/11/2008 Tổng số bài gửi : 30 Trường - lớp của bạn : Hoàng Bông Thám xì kun- lớp 10A10 Sở thích : Tính cách :

Bài gửiTiêu đề: Re: [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Empty06/11/08, 07:29 pm

Cái này là thông điệp gửi thầy cô mà bạn! Gửi đúng zòy moà! Bạn nhầm gùi hủh! [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] 548311
†¯°Nhox_Kµte°¯†
Vô danh
Vô danh
†¯°Nhox_Kµte°¯†

Bài gửiTiêu đề: Re: [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Empty07/11/08, 08:37 pm

Khi đặt chân vô ngôi trường THPT HOANG HOA THAM này thật sự tôi cũng thấy có những bỡ ngỡ, cứ như là ngày đầu tiên mình đi học. [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Icon_biggrin5 Mọi thứ đều xa lạ, trường mới, bạn mới, lớp học mới. [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Icon_think2
Chủ nhiệm lớp tôi là một cô giáo trẻ. [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Icon_no2 Theo quan niệm của riêng bản thân tôi, nếu chủ nhiệm là nữ chắc sẽ quan tâm về lớp, nhất là về họat đông và phong trào. Tôi cữ nghĩ là năm lớp 10 của mình sẽ trôi qua một cách lặng lẽ, không có những hoạt đông gì nôi bật. [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Icon_no2
Thế nhưng ngày đầu tiên được tiếp xúc với cô, với lớp, quan niệm của tôi lại thay đổi hoàn toàn. Cô Vi Huyền là một người gầy và hơi cao. Cô trẻ, vui tính và đôi lúc rất nóng giận (vì lớp wá ồn ào!).
Trong năm học, cô luôn giúp chúng tôi phát huy được hết những khả năng của bản thân, cách dạy văn của cô rất hay, nhưng đôi lúc mấy bạn trong lớp lại ko chịu chú ý. Những lúc ấy thật chúng tôi mới cảm nhận được thế nào là vẻ đẹp của thiên nhiên, khoảng lặng của cuộc sống, để có thể đưa hồn mình vào những suy nghĩ về cuộc đời, về con người, và có thể cho ra những bài thơ tuy không suất sắc nhưng đó là những tác phẩm quý giá nhất trong khoảng đời học trò của mình.
Cô rất quan tâm tới học sinh của mình, nhưng có đôi lúc cô lại để mình tự lo mọi việc vì trách nhiệm của mình là bí thư, nghĩ cũng buồn, như có lẽ vì cô muốn tập cho tôi tính tự lập, không phải lúc nào cũng chỉ phụ thuộc vào cô, vào người lớn và giúp lớp đoàn kết hôn trong công việc tập thể. Tuy rằng có đôi lúc tôi nghĩ rằng cô ko thix dạy lớp tí nào (vì lớp wậy wá mà) nhưng đó cũng chỉ là những suy nghỉ vớ vẫn trong đầu của tôi thôi!

Ko bik hết năm nay có chuyển trường ko nữa? Mà nếu có chắc mình cũng sẽ rất... rất nhớ các thầy cô & bạn bè nơi đây!
Tiện đây nhân ngày 20/11 em thay mặt lớp 10a10 cảm ơn cô Huyền đã chủ nhiệm chúng em! Vì cô mới chỉ dạy chừng vài năm thôi nên cách cô chủ nhiệm ko dc tốt lắm cho lớp! Tuy vậy em mong cô hãy cố gắng giúp đỡ bọn em trên con đường học vấn này nhé !! Em iu cô nhìu !! [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] 316397
rapchick
Vô danh
Vô danh
rapchick

Age : 31 Registration date : 06/11/2008 Tổng số bài gửi : 37 Trường - lớp của bạn : H2T lớp 11a9 Sở thích : Don't like everything Tính cách : lạnh lùng

Bài gửiTiêu đề: Re: [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Empty07/11/08, 09:45 pm

nhầm ha hok nhầm jì cũng đc miễn là thầy cô mình đọc và cảm nhận đc tình cảm của chúng ta là đc òi!!!
http://360.yahoo.com/my_profile-JrJPe6YzRKoyjgH70cghE3ojbRLu1g--
Vitcon197
Vô danh
Vô danh
Vitcon197

Age : 31 Registration date : 04/11/2008 Tổng số bài gửi : 59 Trường - lớp của bạn : Hoàng Hoa Thám- Lớp trưởng 10A1 Sở thích : Chat, làm thơ, viết blog Tính cách : Nhí nhảnh, hay cười

Bài gửiTiêu đề: Re: [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Empty08/11/08, 11:02 am

Thầy cô là thế. Dù muốn hay không muốn. Một khi đã làm nghề giáo thì nhiệm vụ duy nhất vẫn là đưa con đò tri thức về bến...
http://www.loveduck.kute.pro
gấucon_kute
Mode thử nghiệm
Mode thử nghiệm
gấucon_kute

Age : 30 Registration date : 04/11/2008 Tổng số bài gửi : 98 Trường - lớp của bạn : Hoàng Hoa Thám xì kun - lớp 10a2 Sở thích : hướng đạo the best ^^ Tính cách : khùng điên

Bài gửiTiêu đề: Re: [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Empty08/11/08, 11:20 am

uhm....
Con đò chèo mãi bến vô bờ bến
Đưa tri thức đi đến tương lai
Qua bao gian khó đò cập bến
Người vừa lên bờ đã vội quên
Một người thầm lặng đưa con đò
Chở tri thức đi mãi một đời....
http://animalclub.darkbb.com
Admin
Công thần
Công thần
Admin

Age : 32 Registration date : 10/10/2008 Tổng số bài gửi : 79 Trường - lớp của bạn : Hoàng Hoa Thám Sở thích : Tính cách :

Bài gửiTiêu đề: Re: [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Empty11/11/08, 02:43 pm

[Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] 316397 Thầy cô - Những người đưa đò thầm lặng.

Quay tới quay lui, lại một mùa 20/11 nữa về.
Từ
giảng đường thênh thang bâng khuâng nhìn lại mái trường xưa... Cuộc đời
em là mười hai mùa 20/11, 12 mùa mưa nắng, 12 mùa buồn vui.. còn thầy
chỉ là cả đời đưa đò.. thầm lặng.. [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] 100943

Em biết khóc, biết cười trước những cảnh đời.. [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] 70674 biết đứng lên khi té ngã.. biết nhặt lấy cây gai trên đường để bảo vệ bàn chân những người đi sau.

Em biết thế nào là hy sinh, thế nào là cuộc sống.. biết yêu gia đình và yêu quê hương..
Thầy dạy em biết quý thời gian, trọng chữ tín, biết giữ lòng trong sạch.. để ngẩn cao đầu với bạn bè..

Cuộc đời thầy đưa biết bao nguời qua dòng sông tri thức..
Dòng
sông vẫn cứ êm trôi.. tóc thầy bạc đi, mắt thầy nheo lại nhưng vẫn luôn
vững tay chèo và hết lòng vì thế hệ trẻ.. bao nhiêu người khách đã sang
sông ? bao nhiêu khát vọng đã vào bờ ? bao nhiêu ước mơ thành sự thực..
? Có mấy ai sang bờ biết ngoái đầu nhìn lại thầy ơi..

Xin
dành riêng nơi đây để chúng em nhìn lại dòng sông xưa, nhìn lại thầy,
nhìn lại chính bản thân mình. Và gởi tới thầy cô lời biết ơn trân trọng
nhất.
[Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] 573479
posted by
†¯°Nhox_Kµte°¯†
https://hhtsite.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] [Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10] Empty

[Event] THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG - [10A10]

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang